Trang nhất







Thăm dò ý kiến
Bạn đánh giá trang Web này thế nào?
Trợ giúp online
Thống kê
Số người đang online: 1
Lượt truy cập: 14248295
Hoạt động KHCN và Hợp tác Quốc tế Luật

Các bạn sử dụng, điều khiển ôtô, xe máy cần biết một số quy định mới về đăng ký xe cơ giới được nêu tại Thông tư số 36/2010/TT-BCA ngày 12-10-2010 của Bộ Công an (thay thế Thông tư số 06/2009/TT-BCA) Quy định về đăng ký xe và có hiệu lực thi hành từ ngày 6/12/2010. Trong đó có những quy định mới đáng lưu ý mà các bạn cần quan tâm: 

 Lực lượng TTGT đường bộ, các đơn vị chức năng và người sử dụng xe cơ giới cần biết quy định hiện hành về “Sử dụng và quản lý GPLX” tại Điều 40, Thông tư số 07/2009/TT-BGTVT ngày 19-6-2009 (thay thế các Quyết định số 54-55-56 ban hành năm 2007) của Bộ GTVT về Quy định đào tạo, sát hạch, cấp GPLX cơ giới đường bộ. Trong đó có một số quy định đáng chú ý sau đây và có hiệu lực thi hành từ ngày 3/8/2009:

 1  2   3  4  5